delonix ya kifalme

majani ya moto

El delonix ya kifalme Ni mojawapo ya miti maarufu zaidi ya kitropiki/subtropiki duniani, na kwa sababu zilizo wazi: ukubwa wake, maua yake ya kupendeza, taji hiyo pana ya parasoli ambayo hutoa kivuli kizuri... yote haya yanaifanya kuwa mmea unaohitajika sana.

Aidha, matengenezo yake si vigumu, mradi hali ya hewa ni sawa, kitu ambacho kinafanana na jamaa zake zote: washiriki wa familia ya mimea ya Fabaceae, au kwa lugha maarufu, kunde.

Asili yake na sifa zake ni nini?

Flamboyant

mti huu wa ajabu Yeye asili ni Madagaska, haswa kutoka kwa msitu mkavu, ulio kaskazini na ukingo wa nusu ya magharibi ya kisiwa hicho, ambapo iko katika hatari ya kutoweka kwa sababu ya kupoteza makazi. Inajulikana sana kwa majina flamboyan au flamboyán, flamboyant, sneak, tabachín, malinche, ponciana au acacia (lakini isichanganywe na miti ya jenasi ya Acacia). Ilielezewa na Wenceslas Bojer na William Jackson Hooker na kuchapishwa katika Tellurian Flora katika miaka 1836-7.

Kiwango cha ukuaji wake ni haraka, kufikia a urefu hadi mita 12 katika suala la miaka michache (katika hali zinazofaa, inakua kwa kiwango cha mita 1 kwa mwaka au zaidi). Ina taji iliyo wazi, iliyoangaziwa, inayoundwa na matawi yenye matawi mengi ambayo huacha chipukizi urefu wa 30 hadi 50cm, inayojumuisha jozi 20 hadi 40 za vipeperushi vya kijani au pinnae, ambazo zimegawanywa kwa zamu na jozi 10-20.

Blooms katika chemchemi, kutoa idadi kubwa ya maua makubwa, hadi urefu wa 8cm, na petals nne, kwa kawaida nyekundu, au njano katika aina mbalimbali. Delonix regia var. ladha. Matunda ni jamii ya kunde yenye rangi ya kahawia iliyokolea, hadi urefu wa 60cm na upana wa 5cm. Ndani yake ina kahawia, mviringo, mbegu za ngozi, chini ya 1cm kwa urefu.

Je! Ina matumizi gani?

Delonix regia var flavida

Delonix regia var. ladha // Picha imetolewa kutoka Flickr/jemasmith

El delonix ya kifalme Ni mmea unaotumika zaidi kuliko kitu chochote kama mapambo, katika bustani kubwa. Kupandwa kama sampuli pekee ni ajabu. Lakini ni lazima pia kusema kwamba bonsai inaweza kufanywa, ingawa mara hii ni kesi ni nadra kwa maua.

Vivyo hivyo, huko Mexico pia hutumiwa kama dawa: gome la macerated kutumika kupunguza maumivu ya rheumatism, na kutumiwa ya maua kuchukuliwa kwa mdomo kutibu kikohozi na pumu.

Unahitaji utunzaji gani ili kuishi?

maua yenye kupendeza

Hili ndilo swali ambalo hakika wengi hujiuliza, hasa wale ambao hawaishi katika hali ya hewa ya joto sana 🙂 . Nilifanya mwenyewe mara moja, vizuri, kadhaa kweli. Na ni kwamba mmea huu mzuri unaweza kukua vizuri, na afya, inahitaji hali ya hewa isiyo na baridi. Jua, maji, na nafasi nyingi.

Mizizi yake ni vamizi, na taji yake, kuwa pana "Inatulazimisha" kuipanda kwa umbali wa mita kumi kutoka kwa kuta, kuta, lati, mabomba na kadhalika. Ikiwa hakuna nafasi nyingi, inaweza kuwekwa kwenye sufuria (sufuria) kwa miaka mingi, ikipunguza matawi yake, lakini ukweli ni kwamba sio mti unaopendekezwa kukatwa, kwani kwa kawaida hauonekani kuwa mzuri.

Udongo au substrate lazima iwe na rutuba, na mifereji ya maji nzuri, na kama tulivyosema, lazima iwe na unyevu.... lakini bila kwenda kupita kiasi. Bora ni kumwagilia kama mara 4 kwa wiki katika majira ya joto na karibu 2 kwa wiki kwa mwaka mzima, na kuchukua fursa ya kuitia mbolea katika msimu wote wa joto na guano katika hali ya kioevu, kwa mfano, au mboji.

Inazidisha kwa urahisi sana na mbegu, ikiwa inakabiliwa na mshtuko wa joto (sekunde 1 katika maji ya moto na saa 24 kwa maji kwenye joto la kawaida). Kwa bahati mbaya, joto likishuka chini ya nyuzi joto 10 hupoteza majani yake, na ikiwa kuna theluji ya -2ºC au zaidi, inakabiliwa na uharibifu usioweza kurekebishwa.


Maoni 21, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1.   GALANTE NACHO alisema

    Hello monica

    Nimeipenda, kwa bahati mbaya, ingawa ardhi yetu iko kusini mwa Gredos, ambayo hutoa msimu wa baridi kali zaidi, ninaogopa kwamba itakuwa hatari kubwa kujaribu kuifanya kufanikiwa, na ni aibu sana, kwa sababu ina. saizi nzuri na maua Ni maridadi.

    Asante sana kwa maoni yako ya ajabu!

    Upendo mzuri,

    GALANTE NACHO

    1.    miti yote alisema

      Habari Nacho.
      Ndiyo, ni moja ya miti ambayo ni baridi sana. Lakini ninaweza kukuambia kwamba vielelezo vya watu wazima na vilivyozoea vinaweza kustahimili theluji nyepesi ya -1ºC, labda -2ºC ikiwa ni kwa muda mfupi.
      Salamu 🙂

    2.    Gilka alisema

      Habari, nina miti 2 ya mshita kwenye nyumba yangu ya rika moja, moja ni nzuri, ilikua karibu mita 6 na inachanua kwa kuvutia, nyingine mchwa haijairuhusu ianze kutoa maua yake ya kwanza, inaishi kama mifupa duni. Naweza kufanya nini?

      1.    miti yote alisema

        Habari Gilca.

        Jaribu kusugua limau kwenye shina. Ni dawa nzuri sana ya asili dhidi ya mchwa.

        Kwa hali yoyote, tafuta aphid kwenye majani. Ikiwa ndivyo, nyunyiza majani yake kwa maji na sabuni kidogo ya upande wowote wakati hakuna tena jua moja kwa moja.

        Salamu!

  2.   GALANTE NACHO alisema

    Hello monica

    Kweli, basi hata tunahatarisha! Aina hiyo inafaa.

    Asante kwa maoni yako.

    Nacho Gallant

    1.    miti yote alisema

      Ukweli ni kwamba ndiyo, inafaa. Lakini ni hatari pia hehehe
      Ikiwa kuna theluji dhaifu na za wakati, na kisha inaongezeka zaidi ya digrii 0, inaweza kuishi.

      Kweli, niambie ikiwa unathubutu 🙂

  3.   adriana medina alisema

    Tabachini zote hutoa maua? ……Nimepandwa miaka 8 iliyopita na haijawahi kutoa maua

    1.    miti yote alisema

      Habari Adriana.

      Ndiyo, zote huchanua mapema au baadaye kulingana na hali ya hewa, mvua, iwe zimerutubishwa au la...

      Lakini jamani, ikiwa ni nzuri, sidhani kama itachukua muda mrefu zaidi kwa yako kuchanua.

      inayohusiana

  4.   Maria Angelica Perez alisema

    Inaweza kuishi katika sufuria kubwa na katika greenhouses wakati wa baridi

    1.    miti yote alisema

      Hello!

      Kimsingi ningesema hapana, kwani ni mti mkubwa unaohitaji nafasi. Lakini kwa kuzingatia kwamba kuna wale ambao wana bonsai, hakika inaweza kuwekwa kwenye sufuria, lakini itabidi kuikata mara kwa mara ili kudhibiti ukuaji wake.

      salamu.

  5.   Perla alisema

    Flamboyan ni ya kudumu au yenye majani?

    1.    miti yote alisema

      Habari Lulu.

      Inategemea hali ya hewa: ikiwa ni ya kitropiki na inanyesha mara kwa mara mwaka mzima, ina tabia ya kudumu. Lakini katika hali ya hewa ya joto, kwa kuwa kuna misimu minne iliyofafanuliwa vizuri, inapoteza majani yake katika vuli / baridi.

      Salamu.

  6.   Carolina asili ya jina la kwanza alisema

    HABARI MTI WANGU UNA MIAKA 1 NA BADO HAUJATOKA MAUA, HUOA WAKATI GANI?
    NA IMEWEKWA MITA MOJA KUTOKA UKUTA, JE, LAZIMA NIKATE? KWANI INAWEZA KUSHUSHA UKUTA NA UKUTA?

    1.    miti yote alisema

      Habari Caroline.

      Ikiwa ni mwaka mmoja, bado ni mdogo sana kwa maua. Labda itakuwa katika miaka 3-4.

      Iko karibu na ukuta, lakini haitaipiga chini, usijali. Lakini kinachoweza kutokea ni kwamba haiwezi kuendeleza kikombe chake kilicholindwa vizuri.

      Salamu!

  7.   Hilda Irene Villarreal Lucero alisema

    Hujambo Hi
    Nimeota tatu kwenye chungu, sasa wana takriban wiki tatu.
    Swali langu ni lini ninaweza kuiweka kwenye sakafu?

    1.    miti yote alisema

      Habari Hilda.

      Unaweza kuzipanda katika chemchemi, wakati zina urefu wa futi au zaidi.

      Salamu.

      1.    jcolmart alisema

        Unaweza kuiweka wakati wowote wa mwaka mradi substrate yake ni sawa na ile ya sufuria ambayo imeongezeka na ina wasaa wa kutosha. Kwa hivyo, itachukua miaka kadhaa kuhama kutoka substrate yake ya kwanza hadi mahali pa mwisho. Yote hii ilitoa kwamba microclimate ya moja na nyingine ni sawa.

  8.   Guadalupe Diaz alisema

    Walinipa mti mdogo ambao wananiambia ni tabachin lakini majani yake hufunga jua linapozama na siku inayofuata itaondoka na nina mashaka kama kweli ni tabachin, ni kawaida katika miti hiyo?

    1.    miti yote alisema

      Hujambo Guadalupe.

      Ndiyo ni kawaida. Miti ya familia hiyo (Fabaceae, au mikunde jinsi wanavyoitwa pia), hufunga majani yake wakati wa machweo.

      Salamu!

  9.   Adriana Ramirez alisema

    Mbona mkali wangu huwa ananing'iniza matawi yake chini na majirani hawana? Je, ni kwa sababu huna nafasi nyingi? Ni mita na nusu kutoka kwa ukuta wa nyumba kando ya barabara, ingawa zote zimepandwa zaidi au chini ya sawa.

    1.    miti yote alisema

      Habari Adriana.

      Kwa sehemu inaweza kuwa kwa sababu ya kile unachosema, lakini ni mara ngapi unamwagilia maji?

      Kwamba mti una matawi yake chini inaweza kuwa kwa sababu haina maji.

      Salamu!